Yadda za a zabi MDF (Matsakaici Density Fiberboard)

Menene matsakaicin yawa fiberboard

Matsakaicin girman allo, kuma aka sani daallon MDF, a zahiri wani allo ne da aka yi daga zaren itace ko wasu filayen shuka, galibi pine, poplar, da itace mai wuya.An shirya shi daga zaruruwa (yanke rotary, steamed), busassun, ana amfani da shi tare da m, dage farawa, mai zafi da matsawa, bayan-jiyya, yashi, da dannawa.Wannan nau'in allo yana da fa'idar amfani da madaidaicin ma'aunin roba, kuma ana amfani da shi sosai a fannoni kamar motoci, marufi, kayan lantarki, diddige takalmi, PCB na'urar kewaya allo, kayan aikin hannu, kayan daki da kayan gida.

Akwai dalla-dalla guda biyu da aka saba amfani da su: 1220 * 2440mm da 1525 * 2440mm.Kauri ya hada da: 3mm, 5mm, 9mm, 12mm, 15mm, 16mm, 18mm, 20mm, 25mm, 30mm

Nawa MDFs muke yawan yiamfani?

1) PlainMDF: Plain MDF ana samar da shi ba tare da wani ado ba kuma ana iya liƙa shi da launuka daban-daban na fili.

15

2. MDF mai ɗaukar harshen wuta: MDF mai ɗaukar wuta yana nufin ƙarin abubuwan da aka haɗa da wuta da sauran abubuwan ƙari yayin samar da katako mai yawa don haɓaka aikin wutar lantarki na hukumar.Launi yawanci ja ne don sauƙin bambanta.

16

3. Mmai-hujjaMDF: Ana yin katako mai hana wuta ta hanyar ƙara abubuwan da ke hana danshi da sauran ka'idodin sinadarai yayin samar da katako mai yawa don sanya allon ya kasance yana da ƙarancin danshi da kaddarorin ruwa.Launi yawanci kore ne don sauƙin bambanta;

17

4. MelamineMDF: Sau da yawa akwai nau'in katako na kayan ado a kasuwa, wanda ke amfani da katako mai mahimmanci a matsayin ainihin kayan aiki kuma an rufe shi da takarda melamine a saman.Amfanin irin wannan allo shi ne, ba ya saurin nakasu saboda danshi, kuma yana hana lalata da juriya.Yawancin lokaci ana amfani da shi azaman ƙofa don ɗakuna.

18

Amfanin MDF:

1. MDF allonsuna da sauƙin gamawa.Daban-daban na PVC, katako na itace, kayan aikin fasaha na fasaha, zane-zane, da fenti ana iya manne su daidai da ma'aunin katako;

2. Matsakaicin madaidaicin katako mai laushi yana da santsi da lebur, tsarin ciki shine uniform, kayan yana da kyau, aikin yana da kwanciyar hankali, kwanciyar hankali na tsari yana da kyau, kauri zai iya kaiwa 1-25mm, launi na kayan abu shine uniform. , kuma gama yana da kyau.

3. Abubuwan da ke cikin jiki na katako mai yawa suna da juriya ga tasiri da lankwasawa, kuma ba shi da sauƙi don fashewa.Yana da taushi, juriya mai tasiri, kuma mai sauƙin sarrafawa.Ana iya yin shi a kowane nau'i bisa ga bukatun abokin ciniki, tare da filastik mai kyau.Yawanci ana amfani da shi akan benayen katako, fafunan ƙofa, da kayan ɗaki.

4.) Matsakaicin allo mai yawa kuma na iya hana hayaniya da ɗaukar sauti, don haka ana ganin su sau da yawa a cikin ayyukan ado da yawa na ginin.

Rashin amfani da MDF:

1. The gripping karfi na matsakaici density board ba shi da kyau, kuma saboda musamman rarrabuwa zaruruwa tare da high yawa, gripping karfi na matsakaici yawa allon ya fi na katako katako da barbashi allo.

2.) Aikin hana ruwa ya fi talauci fiye da na itace mai ƙarfi, wanda ke da haɗari ga shayar da ruwa, fadadawa, nakasawa, ko delamination na veneer;

Yadda za a zabiMDF allon?

1. Tsafta

Lokacin siyan alluna masu yawa, zamu iya fara kallon tsaftar saman.Idan babu ɓangarorin da ba a bayyana ba a saman, to, katako ne mai ƙarancin inganci.

2. Lalata

Idan saman allo mai yawa yana jin rashin daidaituwa lokacin taɓa shi da hannunka, yana nuna cewa ba a sarrafa shi da kyau ba.

3. Kwanciya

Santsin saman allo mai yawa shima yana da mahimmanci.Idan sun bayyana m, shi ne wani low quality-matsakaicin yawa kwamitin tare da bai cika kayan ko shafi matakai.

4. Tauri

Matsakaicin allo an yi shi daga zaren itace.Idan allon yana da wuyar gaske, ingancin wannan kwamiti mai yawa yana da shakka.

5. Yawan sha ruwa

Matsakaicin haɓakar haɓakar ruwa yana da matukar mahimmanci ga allunan yawa na matsakaici.Matsakaicin allunan yawa tare da ƙarancin juriya na ruwa za su sami gagarumin haɓakawa da sauye-sauye masu girma a cikin mahalli masu ɗanɗano, wanda kuma zai shafi amfani da su daga baya.


Lokacin aikawa: Agusta-28-2023